Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับ 製品の環境貢献度の拡大  (อ่าน 3381 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToraOuiAiI

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2

มีคำถามครับ 製品の環境貢献度の拡大
« เมื่อ: 12 เม.ย. 17, 14:04 »
製品の環境貢献度の拡大

คำว่า 環境貢献度 หมายความว่าอะไรครับ 

หาความหมายใน Dict. ภาษาไทย ก็แปลว่า การอุทิศตนเพื่อส่วนรวม

ある物事や社会のために役に立つように尽力すること。 
การใช้ความพยายามอย่างเต็มที่ให้มีประโยชน์เพื่อสังคมหรือสิ่งใดสิ่งหนึ่ง

อ่านแล้วก็ งง ไม่รู้ว่าจะแปลว่าอะไรดีครับ

กำลังแปลงานเอกสารที่คนญี่ปุ่นจากสำนักงานใหญ่เข้ามาตรวจสอบ ISO เกี่ยวกับเรื่องสิ่งแวดล้อมครับ

รบกวนด้วยนะครับ :wanwan15:

ออฟไลน์ デスノート

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 120
Re: มีคำถามครับ 製品の環境貢献度の拡大
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 17, 17:18 »
製品の環境สื่งแวดล้อม貢献อุทิศ/ทุ่มเท度の拡大ขยายกว้าง
ขยายขอบข่ายให้เป็นผลิตภัณฑ์ที่ทุ่มเท (ถ้าแปลเป็น "อนุรักษ์/ดูแล/เป็นมืตร"อาจจะเข้าใจได้ดีกว่า) มากยิ่งขึ้น