Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอนายขี้โมโห เพื่อนร่วมงานดี VS เพื่อนร่วมงานไม่ดี นายใจเย็น  (อ่าน 2931 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapi

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

เรื่องของเรื่องคือเพิ่งย้ายงานใหม่ได้ไม่นานครับ
เจ้าอารมณ์และ จะเอาแต่ใจมาก พูดเร็วและใช้คันไซเบน วันไหนอารมณ์ไม่ดีโดนด่ายับเลยทั้งล่ามและคนไทย
บวกกับเนื้อหางานที่ค่อนข้างจะยาก  ทำให้แปลไม่ได้ครับ จึงถามนายซ้ำหลายรอบ แต่กลับโดนด่ากลับมาว่าถามซ้ำทำไมตั้งหลายรอบ
ตอนนี้ท้อครับ ทั้งๆที่เพื่อนร่วมงานดีมากๆ นิสัยดีมากแต่เจอนายแย่แบบนี้เราควรจะรับมือยังไงดีครับ

ที่เก่าไม่เป็นอะไรเลย นายดีทุกอย่างทั้งนายคนไทยและญี่ปุ่น และพอถามซ้ำนายก็จะลดความเร็วในการพูดลง จนแปลได้เกือบทุกการประชุม แต่เพื่อนร่วมงานไม่ค่อยดี

มาแค่บ่นเฉยๆครับ เครียดมากจริงๆ เหมือนเราหนีเสือปะจระเข้