Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: 新年度  (อ่าน 1516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ratcha

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1

新年度
« เมื่อ: 3 เม.ย. 17, 10:35 »
รบกวนส่อบถามหน่อยค่ะ   ทราบมาว่าวันนี้เป็นวันเริ่ม新年度 ของทางญี่ปุ่น   อยากทราบความหมายของ新年度 ลึก  ๆ ว่าใช่ประมาณว่า เป็แบบ Chainese new year ประมาณนี้รึป่าวคะ   ใครทราบรบกวนหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ デスノート

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 120
Re: 新年度
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 เม.ย. 17, 11:10 »
新年度=ปีบัญชีใหม่ ของญี่ปุ่นมักเริ่มที่เดือนเมษาครับ

ออฟไลน์ Ratcha

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1
Re: 新年度
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 เม.ย. 17, 11:22 »
ขอบคุณมากเลยค้า