Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานเป็นล่าม อยู่บริษัทเดียว นานที่สุดกี่ปีครับ  (อ่าน 1236 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vegito Blue and Gogeta

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

สอบถาม พี่ๆน้องๆ ล่ามญี่ปุ่นในนี้นะครับ

ทำงานเป็นล่าม อยู่บริษัทเดียว นานที่สุด กี่ปีครับ

ออฟไลน์ ZAPECENE

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 12
ตัวเราเองอยู่ไม่เคยนานเลยค่ะ เป็นคนขี้เบื่อ ความอดทนต่ำ ไม่เก่งด้วย
แต่พี่ล่ามที่ทำงานเก่าที่เคยทำงานด้วยกัน อยู่มา 8 ปี ปัจจุบันนี้ก็ยังอยู่
พออยู่ตัวแล้วนางก็แฮปปี้ดี งานล่ามกลายเป็นงานชิลล์ๆ

ออฟไลน์ monboy01

• Full Member
  • พลังน้ำใจ: 26

ออฟไลน์ larmnoname

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2
สั้นสุด 3วัน.....
พอดีได้กลิ่นความไม่ชอบมาพากลในบรรยากาศการทำงาน
เลยรู้ตัวว่าอยู่ไม่ได้แน่ๆเลยออก แต่ปัจจุบันอยู่มาสี่ปีละจ้ะ :pv14:

ออฟไลน์ Koinobori

• Full Member
  • พลังน้ำใจ: 23
3ปี 8 เดือนค่ะ

ออฟไลน์ harukaze

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2
2ปีครับ

อายุยังน้อย เปลี่ยนได้เรื่อยๆครับ :pv03: