Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคำว่า 緊張感  (อ่าน 2280 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToraOuiAiI

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2

สอบถามคำว่า 緊張感
« เมื่อ: 29 มี.ค. 17, 13:53 »
納期管理徹底。納期はユーザとの契約です。

緊張感をもって管理頂きたい。

緊張 แปลว่า เครียด ตื่นเต้นประหม่า

อยากให้ควบคุมด้วย(ความรู็สึก)ตึงเครียด ตื่นเต้นประหม่า ใช้ตื่นตัวได้ไหม รู้สึกฟังดูแล้วแหม่งๆ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ 緊張感 ในประโยคนี้จะใช้ภาษาไทยว่าอะไรดีครับ  :wanwan15:

ออฟไลน์ monboy01

• Full Member
  • พลังน้ำใจ: 26
Re: สอบถามคำว่า 緊張感
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 17, 14:14 »
ใช้ว่า ความกระตือรือร้น ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ デスノート

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 120
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 17, 08:51 »
คุณ ToraOuiAiI ใช้คำว่า "ตื่นตัว" ถูกแล้วครับ

緊張感をもって管理頂きたい。
อยากให้มีความตื่นตัวในการควบคุมดูแล=>คอยใส่ใจไม่ให้เลยเวลาส่งมอบ-ส่งมอบให้ทันเวลา

ออฟไลน์ ToraOuiAiI

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 17, 09:59 »
ขอบคุณ คุณmonboy01,คุณデスノート ที่ตอบแสดงความคิดเห็นครับ :wanwan15: