Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีกรุ๊ปไลน์ของคนที่ทำงานด้านภาษาญี่ปุ่นหรือล่าม แนะนำบ้างค่ะ  (อ่าน 1039 ครั้ง)

ออฟไลน์ gunsou

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

อยากเข้ากรุ๊ปไลน์ที่มีล่าม มีคนรู้ภาษาญี่ปุ่น  เอาไว้แลกเปลี่ยนความรู้กัน
เวลาเร่งด่วน เวลาฉุกเฉิน ไว้แลกเปลี่ยนคำศัพท์แปลกใหม่  ความรู้ใหม่ๆ
เอามาแชร์แลกเปลี่ยนกันได้ค่ะ  ไม่เอากรุ๊ปที่แบบว่าคุยเล่นนะค่ะ เน้นมีสาระนิดหนึง
ส่วนใหญ่ที่เคยเข้ามาหนึ่งกรุ๊ป ถ้าเป็นแนว คุยเล่นกัน สักพักกรุ๊ปก็ล่มค่ะ คนก็เบื่อแล้วก็หายกันไปค่ะ
 ถ้ายังไม่มี น่าจะมารวมตัวกันนะคะ  เห็นเพื่อนที่เป็นบัญชี เค้าก็จะมีกรุ๊ปคนทำงานด้านบัญชี
มีไว้ปรึกษาด้านการทำบัญชีกัน  มันมีประโยชน์มากๆเลย ถ้ากลุ่มคนทำงานด้านภาษาญี่ปุ่นจะมีกรุ๊ป
แบบนั้นบ้างค่ะ

ออฟไลน์ sunflower1752

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
ล่ามฟรีแล้นซ์ ค่ะ กลุ่มใหญ่พอควร มีมา สองปีแล้วค่ะ