Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาไปแปลตอนกินเลี้ยงหลังเลิกงาน ล่ามได้โอทีกันมั้ยเอ่ย?  (อ่าน 2456 ครั้ง)

wassup

• บุคคลทั่วไป

แอบสงสัยค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ล่าม เวลาต้องไปแปลงานกินเลี้ยงหลังเลิกงาน ได้โอทีกันรึเปล่าคะ?

ที่บริษัทมีไปกินเลี้ยงกับลูกค้า และกินเลี้ยงในบริษัทบ่อยๆ เราไปก็จะไม่ได้กินบ้าง ไม่ได้ดื่มบ้าง ต้องตั้งสติแปลเวลาที่ดื่มถึงดึกๆ บ้าง เวลามีงานเลี้ยงถี่ๆ ก็จะแอบเหนื่อยและไม่ค่อยอยากไปเท่าไหร่เลยค่ะ แหะๆ หรือเราทัศนคติไม่ดีเองรึเปล่านะ เลยอยากมาปรับทัศนคติตัวเองและขอข้อมูลจากทุกท่านค่ะ

ออฟไลน์ RAKANG

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0
ไม่เคยได้เลยครัช ถือเป็นservice อ่ะ สำหรับเรา
มันเป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้ เพราะมีแค่เราที่สื่อสารญี่ปุ่นได้ ก็ช่วยๆเขาไปครัช

ออฟไลน์ ล่ามฝึกหัด

• Full Member
  • พลังน้ำใจ: 5
ไม่ได้คะ เพราะถือว่าเป็นหน้าที่คะ
แต่ก็ขึ้นอยู่กับบริษัทว่าเขาจะเห็นถึงความตั้งใจของเราหรือเปล่า บางที่ก็ให้เป็นค่าขนม  :wanwan02:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 16, 10:21 โดย ล่ามฝึกหัด »

ออฟไลน์ ล่ามซุง

• **
งานเลี้ยงไม่เคยได้โอทีนะคะ
เราใช้แนวว่าให้ญี่ปุ่นกับคนไทยคุยกันเองนะคะ เพื่อจะได้แลกเปลี่ยนภาษากันได้
ถ้าช่วงไหนเปิด-ปิดงานจะล่ามให้ หรือถ้าช่วงไหนเขาคุยกันไม่รู้เรืองถึงจะไปแทรก
แต่ส่วนน้อย เพราะเขาเห็นล่ามเอ็นจอยกับการกินอยู่ก็ไม่ค่อยใช้งานสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ baraki022

• **
  • พลังน้ำใจ: 3
ไม่ได้โอที ครับ แต่บาง ครั้ง นายก็ให้ค่าTaxi พัน สองพัน แล้วแต่นะครับ

ออฟไลน์ Praditchan

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
ไม่เคยได้เลยคะ ถือซะว่าไปกินฟรีละกันเนอะ
แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ บางทีก็ไม่ได้อยากไป

ออฟไลน์ harukaze

• **
  • พลังน้ำใจ: 2
ไม่เคยได้เลยครับ

ถ้ากินเลี้ยงบริษัท พอทนไปครับ

แต่ถ้าไปกินแล้ว พูดนินทาคนอื่น ลับหลัง เนี่ย อยากจะเก็บค่าโอมากครับ

ออฟไลน์ Sakao_kiw

• **
  • พลังน้ำใจ: -3

ส่วนมากไม่เคยได้โอทีหรอกค่ะ
จะได้ แด-รก  มากกว่าค่ะ

ออฟไลน์ ワーン

• Full Member
  • พลังน้ำใจ: 44
ไม่ได้โอที
และไม่ค่อยไม่ทันกินอะไร
กลับห้องมาหิ๊ววหิวว
 :wanwan34: :wanwan34: :wanwan34:

ออฟไลน์ TeeNoyz

• **
ไม่ได้แถมไม่ค่อยจะได้กินด้วยสิครับ
 :wanwan34: :wanwan34:

ออฟไลน์ som

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
โอทีไม่ได้ค่า
แต่ได้กิน อิอิ
บางทีก็ดีนะ แต่บางทีก็เบื่อไม่อยากไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ Uzumaki

• **
  • พลังน้ำใจ: 12
บางงานที่ใช้เราเต็มเม็ดเต็มหน่วยก็ได้ค่ะ อย่างต้องแปลรายละเอียดการแสดงนั้นๆ หรือความรู้สึกของท่านผู้บริหารเป็นสิบๆคนแล้วแทบไม่ได้กินอะไรในงานเลย *-*

ออฟไลน์ ZAPECENE

• **
  • พลังน้ำใจ: 12
ไม่ได้ค่ะ แต่ได้กินฟรี กินแต่ละทีก็ของแพงทั้งนั้น
เอาเป็นว่าเป็นร้านที่ถ้าให้เราไปกินเองจ่ายเองเราไม่ไปอะค่ะ 555
เพราะงั้นสำหรับเราถือว่าคุ้มละ ไม่ค่อยจะเห็นแก่กินเล้ย 555+

ออฟไลน์ kib_anlee

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1
ไม่เคยได้ค่ะ คิดซะว่าไปกินฟรี

ออฟไลน์ ล่ามโซ่

• **
  • พลังน้ำใจ: 4
ไม่เคยได้ครับ แต่คิดอยู่อย่าง ไหนๆก็ไม่ได้เงินก็กินให้มันคุ้ม ทั้งอาหาร เหล้า เบียร์ จัดเต็ม
กินไปด้วย แปลไปด้วย อาหารเต็มปากนั่นแหละครับ มัวแปลอย่างเดียวคนอื่นกินหมด เราอดกินพอดี เดี๋ยวเมาได้ที่ดีกรีมานะ แปลกระจายไปเองแหละครับ 555555