Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีประสบการณ์สอบภาษาญี่ปุ่นธุรกิจ(BJT)บ้างไหมคะ  (อ่าน 19560 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinnamoncuties

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1

อยากทราบว่า การสอบภาษาญี่ปุ่นธุรกิจ(BJT) สำคัญอย่างไร นำไปใช้ในการทำงานกับบริษัทญี่ปุ่นบ้างไหมคะ ถ้าใครเคยสอบ มีแนวข้อสอบหรือหนังสือติวสอบเล่มไหนดีบ้างคะ ขอความคิดเห็นและคำแนะนำหน่อยนะคะ  :pv05:

ออฟไลน์ kannachan

• **
  • พลังน้ำใจ: 0
ไม่เคยสอบ แต่มีไฟล์หนังสือ ลองส่งเมลมานะ เด๋วส่งให้

ออฟไลน์ Best

• **
  • พลังน้ำใจ: -4

• **
 :wanwan30:ส่งแล้วนะคะ

ออฟไลน์ Zensuke

• Newbie
  • *
ขอด้วยได้ไหมครับ :wanwan29:
Yamazen.p@gmail.com
อยากลองดูเนื้อหา เผื่อจะไปสอบ

Golufu

• บุคคลทั่วไป
รบกวนด้วยคนคะ golf_club16@hotmail.com ขอบคุณคะ

Lin

ขอด้วยคนนะคะ  ขอบคุณค่ะ linlina_chan@hotmail.com

ออฟไลน์ สนใจ

• Newbie
  • *
ขอด้วยได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ linlina_chan@hotmail.com

utm

ขอด้วยครับ ptant_t@hotmail.com
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ptant

• Newbie
  • *
ขอด้วยได้ไหมครับ  ptant_t@hotmail.com
ขอบคุณครับ

toyz

ขอด้วยคนได้ไหมคะ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
pretty_toy9@hotmail.com :wanwan15:

ออฟไลน์ Joel

• Newbie
  • *
ขอด้วยคนจ้า
me_hub@hotmail.com
ขอบคุณมากคะ

ออฟไลน์ jom

• **
  • พลังน้ำใจ: 4
 :wanwan15: :wanwan15:ขอด้วยน่ะคับ :wanwan29: :wanwan29:
aom.jengjung@gmail.com

• **
 :wanwan30:ส่งให้หมดแล้วนะคะ

• **
ที่ขายในไทยเห็นมีเล่มนี้นะคะ

คู่มือสอบญี่ปุ่นธุรกิจ BJT + CD

ราคาต่อหน่วย (book): 190.00 Baht
171.00 Baht   

สอบถามเกี่ยวกับสินค้า
ชื่อเรื่อง     คู่มือสอบญี่ปุ่นธุรกิจ BJT + CD
ผู้แต่ง        เจเอแอล  อะคาเดมี
ผู้แปล        รศ.ทัศนีย์  เมธาพิสิฐ
ราคา         190  บาท
จำนวน      187 หน้า
ขนาด            .
ISBN         9789744432506
BARCODE    9789744432506   
สำนักพิมพ์        สำนักพิมพ์ภาษาและวัฒนธรรม   
หมวด        ภาษาญี่ปุ่น
กลุ่มเป้าหมาย    นักเรียน, นักศึกษา, อาจารย์ผู้สอนวิชาด้านภาษาญี่ปุ่นธุรกิจ  และผู้สนใจทั่วไป
เนื้อหา
แบบทดสอบวัดระดับทักษะการใช้ภาษาญี่ปุ่นเชิงธุรกิจ เป็นแบบทดสอบที่ใช้วัดความสามารถในการสื่อสารทางด้านธุรกิจโดยใช้ภาษาญี่ปุ่น ดังนั้นหนังสือเล่มนี้ได้จัดรูปแบบให้เหมือนกับแบบทดสอบและมีจำนวนข้อเท่ากันเพื่อให้สามารถใช้ฝึกฝนได้เหมือนกับการทำแบบทดสอบจริง การอธิบายคำศัพท์จะอธิบายความหมายของคำศัพท์หรือสำนวนตามที่กำหนดในแบบทดสอบ หากต้องการทราบความหมายที่มากกว่านั้น ให้ศึกษาเพิ่มเติมจากพจนานุกรมคำศัพท์ที่หยิบยกมากล่าวถึงในส่วนของการอธิบายจะรวบรวมไว้ที่ท้ายเล่ม ซึ่งจะสรุปรวมคำศัพท์ของแต่ละหน้า เพื่อให้สามารถตรวจสอบได้ภายหลังว่าคำเหล่านั้นมีวิธีการใช้และความหมายแบบใดในแบบทดสอบ หนังสือเล่มนี้ยึดหลัก “อ่านเข้าใจง่าย” ดังนั้นคำอธิบายจะใช้คำที่ง่ายไม่ซับซ้อน