Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบสัมภาษณ์  (อ่าน 1663 ครั้ง)

ออฟไลน์ วุฒิ

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

สอบสัมภาษณ์
« เมื่อ: 4 มี.ค. 15, 20:23 »
มีไครเคยสอบสัมภาษณ์บริษัทคูโบต้า เอ็นจิน หรือ ในเคลือ คูโบต้า บ้างใหมครับ ?
พอดีจะต้องไปสัมภาษณ์วันเสาร์ที่จะถึงแล้ว  บอกว่าต้องทำแบบทดสอบด้วย
กังวลตรงแบบทดสอบนี่แหละครับ มีเพื่อน พี่ๆ น้องๆ คนใหนพอจะแนะนำได้บ้างใหมครับ ?

:wanwan15:

ออฟไลน์ fromme

• Newbie
  • *
Re: สอบสัมภาษณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มี.ค. 15, 08:53 »
ผลเป็นไงบ้างครับ ผมก็พึ่งไปสัมภาษณ์มาเมื่อศุกร์ที่แล้ว ข้อสอบค่อนข้างยากสำหรับผมเลยครับ

ออฟไลน์ luckysimmobile

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 15, 14:48 »
this is good webboard and Nicesimcard scnumber.com Click>>> เบอร์สวย     :wanwan30:

ออฟไลน์ วุฒิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 15, 15:03 »
ผลการสัมภาษณ์ของผมไม่ผ่านครับ

เขาค่อนข้างที่จะเป็นมาตรฐานมากครับ (ทั้งๆที่ตอนที่ลงประกาศไม่เน้นคุณสมบัติอะไรมากมาย)
อิมเมจบริษัทก็ดีตั้งแต่ทางเข้าไปสัมภาษณ์แล้ว 

บอกตรงๆว่าก็ผมไม่เคยสอบสัมภาษณ์แบบนี้  ส่วนมากแล้วจะมีแต่สอบแบบโต้ตอบอย่างเดียว
ส่วนข้อสอบแบบฝึกหัดผมทำได้ประมาณ 6 ข้อใน 7 ข้อ  คิดน่าจะตกตอนสอบถามตอบมากกว่า
(ตอบได้ แต่อาจจะไม่ดดน)

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ 

ถ้ามีโอกาสก็อยากจะไปลองอีกครับ 

ผมชื่อวุฒิครับ  ตอนนี้ทำงานอยู่ที่นิคม 304  ถ้ามีอะไรก็แนะนำเข้ามาได้นะครับ

ออฟไลน์ fromme

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 15, 23:57 »
ผมสัมภาษณ์งานโรงงานที่นี่ที่แรกครับ เคยแต่บริษัทญี่ปุ่นในกรุงเทพฯ
ยังไม่มีใบวัดระดับครับ และไม่ได้จบภาษามาด้วย
ถ้าไม่ทำข้อสอบ คงไม่มีทางรู้เลยว่าภาษาได้ไหม

งานที่ทำอยู่คนละสายเลยครับ(คอม) แต่ก็อ่านหนังสือเตรียมสอบวัดระดับไปด้วย
ได้พูดกับคนญี่ปุ่นก็ถือเป็นประสบการณ์แล้วครับ โอกาสได้พูดมีน้อย
คนสัมภาษณ์โอเคมากเลยครับ ใจเย็น ตั้งใจฟัง จดทุกรายละเอียดเลย

ถ้าได้งานนี้ จะได้ผันตัวมาเอาด้านนี้เต็มๆสักที ขอบคุณที่อวยพรครับผม

ออฟไลน์ Kiseki

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 15, 16:05 »
ใช่ที่อยู่ที่ฉะเชิงเทรา ที่เขาหินซ้อนหรือเปล่าคะ
ถ้าใช่ เคยไปสอบสัมภาษณ์มาเหมือนกันค่ะ แต่เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
ตอนนั้นสอบสัมภาษณ์ไม่ยากเลยค่ะ ถามเรื่องทั่วไป ทัศนคติต่างๆของเรากับที่ทำงานเก่าประมาณนี้อ่ะค่ะ
แล้วเค้าก็อธิบายภาพรวมโรงงานให้ฟังค่ะ