Welcome Guest, please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงจะได้เป็นJr.Member Senior member  (อ่าน 1428 ครั้ง)

145

• บุคคลทั่วไป

ทำไงจะได้เป็นJr.Member Senior member
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 15, 16:13 »
อยากเป็นJr.Member Senior member ของเว็บไซต์นี้
อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรค่ะ แค่ต้องตั้งกระทู้ตอบกระทู้บ่อยๆรึเปล่า
หรือต้องมีพลังน้ำใจด้วย

แล้วถ้าได้เป็นแล้วจะมีสิทธิพิเศษอะไรบ้างมั้ยค่ะ

โทษนะค่ะอาจจะตั้งกระทู้ผิดประเภทแต่ไม่มีประเภทกระทู้กลุ่มที่เข้าข่ายเลยตั้งตรงนี้

ออฟไลน์ Wachan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 230
Re: ทำไงจะได้เป็นJr.Member Senior member
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 15, 19:21 »
ก่อนอื่นต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ
บุคคลทั่วไปเวลาตั้งกระทู้ หรือ ตอบกระทู้ จะต้องผ่านการอนุมัติก่อน
กระทู้ถึงจะขึ้นในห้องได้ เช่นตอนนี้เป็นต้น

ระดับสมาชิกจะเลื่อนปรับตามจำนวนการตอบกระทู้ ไม่เกี่ยวกับพลังน้ำใจ
พลังน้ำใจจะเป็นคะแนนที่ได้จากคนอื่นกด +1 หรือ -1
(เคยมีคนได้ติดลบนะ)

สิทธิพิเศษ เป็นอ็อฟชั่นที่มีด้านซ้ายครับ เช่น มีเมล์บ๊อกซ์ให้ เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 15, 19:25 โดย Wachan »